TOP 10 Nasihun Tsaro na Rushewa Daga Kayan Asali

Yin aiki a cikin rugujewar yana buƙatar membobin rukunin aiki don ɗaukar ƙarin matakan kariya daga haɗarin haɗari.Haɗarin rushewa na yau da kullun sun haɗa da kusanci da kayan da ke ɗauke da asbestos, abubuwa masu kaifi da fallasa ga fenti na tushen gubar.
At Kayan Asali, Muna son kowane abokin cinikinmu ya zauna lafiya kamar yadda zai yiwu.Don haka tare da muabubuwan da aka makala rushewaodar kaya, za mu raba wannan jerin shawarwarin aminci na rushewa don taimakawa kare ku da ma'aikatan ku a wurin aiki.

labarai1_s

1. Sanya kayan kariya da suka dace (PPE): Yayin da bukatun PPE na kowace ƙasa na iya bambanta, ma'aikata yakamata su sa hular kwalkwali, tabarau na aminci, safar hannu, babban riga ko jaket da takalman yatsan karfe a wurin rushewa. .
2. Kula da tunanin asbestos fadakarwa: Kada ku fara kowane lokaci na rushewa har sai kun gudanar da cikakken binciken asbestos a wurin.Tabbatar cewa kun cire duk kayan asbestos masu lasisi da marasa lasisi kafin ci gaba.
3. Kashe kayan aiki: Kashe duk wutar lantarki, magudanar ruwa, gas, ruwa da sauran layukan masu amfani, sannan a sanar da kamfanonin da suka dace kafin farawa.
4. Fara daga sama: Lokacin da ake rushe bangon waje da benaye, hanya mafi aminci ita ce farawa daga saman tsarin kuma kuyi hanyar ku zuwa matakin ƙasa.
5. Cire kayan aiki na ƙarshe: Kada ku cire duk wani abu mai ɗaukar kaya har sai kun cire labaran sama da ƙasa waɗanda kuke aiki a kansu.
6. Kare tarkace mai fadowa: Shigar da tarkace tare da rufaffiyar ƙofofin a ƙarshen fitarwa lokacin jefa tarkace cikin kwantena ko ƙasa.
7. Ƙayyade girman buɗewar bene: Bincika cewa girman duk buɗewar bene da aka yi nufin zubar da kayan bai wuce 25% na jimlar filin bene ba.
8. Kiyaye ma'aikata daga wuraren da ba su da tsaro: Tabbatar cewa ƙungiyar ku ba ta shiga kowane yanki da haɗarin tsarin ke kasancewa har sai kun aiwatar da matakan da suka dace na ƙwanƙwasa ko takalmin gyaran kafa.
9. Kafa fayyace hanyoyin ababen hawa da hanyoyin tafiya masu tafiya a ƙasa: Bada kayan aikin gini da ma'aikata su kewaya wurin cikin walwala da aminci ta hanyar ƙirƙirar hanyoyin da ba su da cikas waɗanda suka fita daga yankin haɗari.
Tsaftace wurin aiki mai tsafta: Wurin rugujewar tsafta yana haifar da ƙarancin raunuka da haɗari.Tsaftace wurin ta hanyar cire tarkace akai-akai a cikin aikin maimakon jira har zuwa ƙarshe.


Lokacin aikawa: Agusta-03-2022